56 วิว Premium12/09/2021
พู่กันหนึ่งด้ามราคาสูงถึงพันหยวน? พู่กันที่อยู่ในมื้ออาหารสุดหรูของชาวแมนจูและชาวฮั่นนี้ ไม่เพียงแต่
0 วิว
เมล็ดแตงโมนี่สามารถกินทั้งเปลือกได้เลยเหรอ?
มีเนื้อแล้วทำไมไม่กินเลย ต้องเอามาทำเป็นขนมด้วย? ว่ากันว่าทำแบบนี้เนื้อจะอร่อยกว่าเดิม?
น้ำซุปอันดับหนึ่งในโลกที่บันทึกไว้ในตำราอาหาร! ลิ้มรสคำแรก...
หมั่นโถวฝู่หยางชิ้นละ 12 หยวน ชิ้นใหญ่มาก! เครื่องเคียงก็ซึมซับรสชาติได้ดีสุดๆ!!
ทดลองสนุกๆ
ระหว่างการทำอาหารกับการเป็นคนนั้น ผมเลือกที่จะทำอาหาร...
ซาลาเปาหนึ่งลูกหมักไว้ถึงแปดวัน! แล้วใครกันนะที่คิดค้นวิธีกินสุดเพี้ยนแบบนี้ขึ้นมา?
ลูกชิ้นเนื้อหมูทอดตามท้องถนนเมืองเวินโจว—คุณป้าเปิดร้านมา 20 ปีแล้ว—รสชาติเดียวกับที่หน้าโรงเรียนเลย
เส้นบะหมี่มีรสสัมผัสที่ดีจริงๆ! ไส้กรอกเผ็ดหอมมาก!
1 วิว
หนังลาหนึ่งแผ่นราคา 2,600 หยวน ผ่านการตุ๋นสามวัน และตากแห้งหนึ่งเดือน เหตุผลที่ยาเอ๋ียวกั๋วมีราคาแพง
4 วิว
“คนใจน้อยอย่ามาตะวันออกเฉียงเหนือเด็ดขาด”
อาหารไทย: ร้านเก่าแก่ในไชน่าทาวน์ ปูดองรสชาติเข้มข้น กุ้งหัวมันเนื้อหวานนุ่ม รสชาติสดใหม่ติดลิ้น
【เบนโตะสำหรับมนุษย์เงินเดือน】เค้กกล้วยหอม 10 นาที ทำเร็วและหอมมาก!
หม้อหุงข้าวทำเหล้าฟองได้สำเร็จใน 2 วัน แซงหน้าเครื่องดื่มโปรดของคนขี้เกียจไปขาดลอย! [เหล้าข้าวฟองแบบ
2 วิว
สตรอว์เบอร์รีห้ามล้างด้วยเกลือโดยตรงเด็ดขาด ฉันจะสอนคุณวิธีหนึ่ง ล้างสะอาด กินได้อย่างสบายใจ
7 วิว
สูตรเดิม รสชาติเดิม หอมอร่อยสุดๆ
5 วิว
ทำแอปเปิลกรอบเอง วิธีทำง่ายๆ รสชาติเปรี้ยวหวานหอมกรอบ ยิ่งอร่อยกว่าที่ซื้อจากข้างนอกเสียอีก
เผ็ดจนปากแข็งมาหลายวันติด แม้แต่ปากที่แข็งแกร่งที่สุดก็ยังทนไม่ไหว ฉันยอมแพ้แล้ว วันนี้ขอทานอะไรเบาๆ
วิธีที่ชาวเน็ตแนะนำนั้นใช้ได้ผลจริงๆ ค่ะ ลองเลือกทุเรียนด้วยวิธีนี้ ผิวบาง เนื้อเยอะ เลือกอันไหนก็ถู